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HOTUBA YA KATIBU MKUU OFISI YA RAIS,
MENEJIMENTI YA UTUMISHI WA UMMA NA UTAWALA

BORA, DKT. LAUREAN J. P NDUMBARO, KATIKA
UFUNGUZI WA KIKAO KAZI CHA TATU CHA SERIKALI
MTANDAO FEBRUARI 08, 2023 KATIKA UKUMBI WA

AICC ARUSHA.
__________________________

Mhe. Deogratius Ndejembi (Mb); Naibu Waziri Ofisi ya Rais,

Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora,

Mhe. Felician Mtahengerwa; Mkuu wa Wilaya ya Arusha,

Dkt. Mussa Kisaka, Mwenyekiti wa Bodi ya Wakurugenzi,

Mamlaka ya Serikali Mtandao,

Mhandisi. Benedict Ndomba, Mkurugenzi Mkuu Mamlaka ya

Serikali Mtandao,

Wakurugenzi wa Halmashauri, Mashirika naTaasisi Mbalimbali,

Wakuu wa Idara za Tehama na Watumishi kutoka Taasisi

mbalimbali;

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS,

MENEJIMENTI YA UTUMISHI WA UMMA NA UTAWALA BORA

MAMLAKA YA SERIKALI MTANDAO
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Wakurugenzi, Wakuu wa Vitengo, na Watumishi wa Mamlaka

ya Serikali Mtandao;

Waandishi wa Habari;

Mabibi na Mabwana;

Nawasalimu kwa Jina la Jamhuri ya Muungano wa

Tanzania,

Serikali Mtandao pamoja tunatekeleza

Kwanza namshukuru Mwenyezi Mungu mwingi wa Rehema

kwa kutujaalia uzima, afya njema na kutukutanisha hapa leo.

Mhe. Naibu Waziri; napenda kukushukuru kwa kutenga muda
na kuja hapa kushirikiana nasi katika Kikao Kazi cha Tatu (3)

cha Serikali Mtandao kilichoandaliwa na Mamlaka ya Serikali

Mtandao (e-GA) kwa kushirikiana na Ofisi ya Rais,

Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora.

Tunafarijika sana kuwa nawe, pamoja ya kuwa wewe ni

Muhusika Mkuu wa Kikao Kazi hiki, kwa niaba ya watendaji

wenzangu tunasema “karibu sana”.

Aidha, napenda kuwashukuru viongozi wote wa Serikali,

Mashirika na Taasisi za Umma na binafsi, Watumishi kutoka

Taasisi mbalimbali za Serikali, Watumishi wa Mamlaka ya

Serikali Mtandao na Waandishi wa Habari kwa kukubali na
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kutenga muda wenu kuja hapa kushiriki nasi katika Kikao Kazi

hiki.

Mhe. Naibu Waziri; Hiki ni Kikao Kazi cha Tatu (3) cha

Serikali Mtandao, ambacho kinalenga kuwakutanisha wadau

mbalimbali wa Serikali Mtandao kutoka katika Wizara,

Mashirika na Taasisi za Umma ili kujadiliana kwa pamoja hali

ya utekelezaji wa jitihada za Serikali Mtandao nchini. Vikao

vya aina hii vimekuwa na manufaa makubwa kwani, jitihada za

Serikali Mtandao nchini zimekuwa zikiimarika siku hadi siku

kupitia mawazo mbalimbali yanayotolewa na washiriki katika

vikao hivi.

Mhe. Naibu Waziri; Kupitia Vikao Kazi hivi, Mamlaka ya

Serikali Mtandao chini ya usimamizi wa Ofisi ya Rais,

Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora, imekuwa

ikitekeleza maazimio mbalimbali yanayotokana na mawazo au

ushauri unaotolewa na washiriki wa vikao hivi, ambayo kwa

kiasi kikubwa yamechangia kuendelea kukua na kuimarika

kwa Serikali Mtandao hapa nchini.

Mhe. Naibu Waziri; Napenda kukukumbusha kuwa, katika

kikao cha Wakuu wa Idara/Vitengo vya TEHAMA Serikalilini

kilichofanyika tarehe 28 na 29 Aprili, Mwaka 2022 katika Chuo
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Kikuu Dodoma, jumla ya maazimio 12 yaliafikiwa ambapo

Mamlaka ya Serikali Mtandao ilipewa jukumu la kusimamia

utekelezaji wake.

Miongoni mwa utekezaji wa maazimio hayo ni pamoja na

Mamlaka ya Serikali Mtandao (e-GA) kuendelea kusimamia

uzingatiaji wa Sera, Sheria, Kanuni, Viwango na Miongozo ya

Serikali Mtandao kwa Taasisi za Umma.

Mhe. Naibu Waziri; Katika kipindi kifupi cha utawala wa

Serikali ya Awamu ya Sita, Mamlaka ya Serikali Mtandao (e-

GA) imeendelea kuweka mazingira wezeshi yaliyosaidia

Taasisi za Umma kutumia TEHAMA katika kuboresha

utekelezaji wa majukumu yake na kutoa huduma bora kwa

Umma.

Mhe. Naibu Waziri; Mafanikio yanayopatikana katika

utekelezaji wa jitihada za Serikali Mtandao yanatokana na ari

na utashi wa Viongozi, Watendaji na Wadau wengine. Kwa

upande wa Serikali, tumeweka mazingira mazuri ya kisera,

kisheria, na kiusimamizi ili kuhakikisha matumizi ya TEHAMA

yanakuwa yenye tija na ufanisi unaoboresha utendaji kazi
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utoaji wa huduma kwa umma, pamoja na kuwaondolea kero

mbalimbali.

Mhe. Naibu Waziri; Mafanikio haya pia yamechagizwa na

uzingatiaji wa misingi ya kiutendaji na kitabia, ambayo ni:

uadilifu, uaminifu, ubunifu, kuthamini wateja, kufanya kazi kwa

pamoja na weledi. Ni wazi kuwa misingi hii imesaidia Mamlaka

kuendelea kuwa Taasisi imara na inayoaminika. Ikumbukwe

kuwa, utekelezaji wa jitihada za Serikali Mtandao ni moja ya

maeneo muhimu ya maboresho yaliyofanyika na

yanayoendelea kufanywa katika Utumishi wa Umma, ambayo

yamesaidia kuboresha utendaji kazi na utoaji wa huduma kwa

Umma.

Mhe. Naibu Waziri; Kama alivyoeleza Mkurugenzi Mkuu wa

Mamlaka ya Serikali Mtandao, katika taarifa yake kuwa,

Tarehe 12 Julai, 2022, Mamlaka ilitimiza miaka 10 tangu

ilipoanza kutekekeleza majukumu yake na kubainisha

mafanikio mbalimbali ambayo imeyapata, naomba niseme

wazi kuwa, Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma

na Utawala Bora imejipanga kuendelea kuijengea uwezo ili

ijizatiti katika kutekeleza majukumu yake ipasavyo.
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Mhe. Naibu Waziri; Tunapoadhimisha miaka kumi (10) tangu

kuanzishwa kwa Mamlaka ya Serikali Mtandao, Ofisi ya Rais,

Menejimenti ya utumishi wa Umma na Utawala Bora

imejipanga kuboresha utendaji kazi katika taasisi za umma,

pamoja na kupanua wigo wa upatikanaji wa huduma mtandao

kwa umma. Sanjari na hilo sisi watendaji tumedhamiria

kuunga mkono juhudi za Serikali za kuleta mageuzi katika

utoaji wa huduma za Serikali kidijiti.

Mhe. Naibu Waziri, Mageuzi katika utoaji huduma za Serikali

kidijiti yanatekelezwa na wataalam wa TEHAMA waliopo

Mamlaka ya Serikali Mtandao (e-GA) na Taasisi nyingine za

Umma, na kwa kushirikiana na wadau wengine wa TEHAMA.

Hivyo, nitumie fursa hii kukuhakishia kuwa sisi wasaidizi wako

tuko tayari kuendelea kuchapa kazi kwa bidii na ubunifu

mkubwa ili kufikia lengo la Rais wa Jumhuri ya Muungano
wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan la kuwa na

Utumishi wa Umma wa Kidijitali katika kuboresha utoaji wa

huduma.

Mhe. Naibu Waziri; Kwa hakika Ofisi ya Rais, Menejimenti ya

Utumishi wa Umma na Utawala Bora inaridhishwa na utendaji

kazi wa Mamlaka kwa kuwa imeweza kufanya mageuzi ya

TEHAMA na kuboresha utendaji kazi wa kila siku katika taasisi
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za umma na utoaji wa huduma kwa umma, kufanya zipatikane

kuwa rahisi, haraka na kwa gharama nafuu.

Mhe. Naibu Waziri; Nachelea kusema mengi kwani jukumu

langu si kutoa hotuba, bali ni kuongea maneno machache ili

kukukaribisha wewe kuja kuzungumza na hadhira hii, ukiwa

Mwenyeji wa ugeni huu ulio mbele yako. Hivyo basi,

nihitimishe kwa kukushukuru tena wewe pamoja na Washiriki

wote waliohudhuria Mkutano huu, Karibuni sana.

Sasa naomba nikukaribishe rasmi Mhe. Deogratius Ndejembi
(Mb) Naibu Waziri Ofisi ya Rais Menejimenti ya Utumishi
wa Umma na Utawala Bora, ili uzungumze na hadhara hii, na
hatimaye kufungua Kikao Kazi Cha Tatu cha Mamlaka ya

Serikali Mtadao, Karibu.

Nawasalimu kwa jina la Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania ……. Kazi iendelee.

Serikali Mtandao pamoja tunatekeleza

Asanteni sana kwa kunisikiliza


